MC112CS là một bộ chuyển đổi quang điện được thiết kế để chuyển đổi các phương tiện truyền thông 100BASE-FX cáp quang sang 100BASE-TX cáp đồng và ngược lại. Với công nghệ WDM, MC112CS chỉ cần với 1 sợi cáp quang để thực hiện truyền và nhận dữ liệu, điều này sẽ tiết kiệm cho bạn một nửa chi phí mua cáp sử dụng. Thiết kế theo chuẩn IEEE 802.3u 10/100Base-TX và 100Base-FX. MC112CS là thiết kế để sử dụng với cáp quang chế độ single-mode dùng trong kiểu kết nối SC-type. MC112CS hỗ trợ đặc tính tia laser bước sóng dài(LX) khi tốc độ chuyển tiếp dây dẫn đầy đủ. Làm việc ở bước sóng 1310nm khi truyền dữ liệu và ở bước sóng 1550nm khi nhận dữ liệu. Vì vậy, các thiết bị đầu cuối khác muốn kết hợp với MC112CS nên làm việc ở bước sóng 1550nm khi truyền dữ liệu và ở 1310nm khi nhận dữ liệu, Thiết bị MC111CS của TP-LINK là một ví dụ có thể kết hợp được với MC112CS.

 Bộ chuyển đổi quang điện WDM 10/100Mbps TP-LINK MC112CS

Những đặc tính khác của sản phẩm này đó là khả năng sử dụng độc lập(không yêu cầu các bộ phận chủ yếu khác). Tự động MDI/MDI-X cho cổng TX, tự động điều chỉnh chế độ duplex trên cổng TX và thể hiện trạng thái bảng điều khiển phía trước các đèn LED. MC110CS sẽ truyền tải như cáp quang với với khoảng cách rất lớn, nếu sử dụng cáp quang ở chế độ single-mode có thể lên tới khoảng cách 20km.

Bộ chuyển đổi quang điện WDM 10/100Mbps TP-LINK MC112CS

MEDIA CONVERTER & MODULE

Chuẩn và Giao thức         IEEE 802.3, IEEE 802.3u, IEEE 802.3x

Tính năng cơ bản              Thông qua công nghệ WDM

Chế độ chuyển hai chiều một nửa/đầy đủ cho cổng FX

Toàn quyền kiểm soát lưu lượng kép (IEEE 802.3x)

Kiểm soát lưu lượng một nữa theo hai chiều(áp lực ngược)

Liên kết Fault Passthrough và Far End Fault giảm thiểu thiệt hại gây ra bởi sự thất bại liên kết kịp thời

Mở rộng cáp khoảng cách lên đến 20km

Ports     1 x cổng 100M SC/UPC

1 x cổng 100M RJ45 (tự động MDI/MDIX)

Wave Length     1310nm Tx/1550nm Rx

WDM TX              1310nm

WDM RX              1550nm

Network Media 10BASE-T            Cáp UTP loại 3,4,5 (tối đa 100m)

EIA/TIA-568 100Ω STP ( tối đa 100m)

Network Media 100BASE-T          Cáp UTP loại 5,5e (tối đa 100m)

EIA/TIA-568 100Ω STP (tối đa 100m)

Network Media 100BASE-FX       Cáp quang chế độ đơn

LED Indicators    PWR, FDX/Col, Link/Act, SPD

Kích thước (R*D*C)        3.7*2.9*1.1 in. (94.5*73.0*27.0 mm)

Power Supply    Cung cấp điện bên ngoài

Max Power Consumption            2.41W

Safety & Emission            FCC, CE, RoHS

Môi trường         Nhiệt độ hoạt động: 0℃~40 ℃ (32 ℉~104℉)

Nhiệt độ lưu trữ: -40℃~70 ℃ (-40 ℉~158℉)

Độ ẩm hoạt động: 10%~90% không ngưng tụ

Độ ẩm lưu trữ: 5%~90% không ngưng tụ

Trang: 12345678
Sản phẩm cùng loại
Trang: 12345678
Hộp nối âm bàn, âm sàn sino amigo
Cung cấp cáp HDMI unitek, Cáp hdmi Ugreen